Gastos sa Vietnam Visa o Residence Card sa Pamamagitan ng Agency (2026)

Sa 2026, ang pagkuha ng Vietnam visa o temporary residence card sa pamamagitan ng agency ay may dalawang gastos: ang bayad sa gobyerno (halimbawa, 25 USD para sa single-entry visa, 145 USD para sa residence card na wala pang 2 taon) at ang service fee ng agency. Sa Info Travel, nagsisimula ang mga reference service fee sa 1,100,000 VND para sa e-visa, 1,850,000 VND para sa approval letter, 2,500,000 VND para sa visa extension at 6,200,000 VND para sa 2-taong residence card. Ang kabuuan ay nakadepende sa kategorya ng visa, tagal, pagkaapurahan at kung kailangang isalin o i-legalize ang mga dokumento.

Ano ang bumubuo sa gastos

  • Bayad sa gobyerno: binabayaran sa immigration authority ayon sa fee schedule ng Ministry of Finance (Circular 28/2026/TT-BTC). Pareho ito kahit ikaw mismo ang mag-file o gumamit ka ng agency.
  • Service fee: binabayaran sa agency para sa payo, paghahanda ng mga form, pagsusuri ng dokumento, pag-file at pagkuha ng resulta.
  • Dagdag na gastos depende sa kaso (kung mayroon): certified na pagsasalin, consular legalization, health check, criminal record certificate, courier.

Mga bayad sa gobyerno sa 2026

DokumentoBayad
Single-entry visa25 USD
Multiple-entry visa, hanggang 90 araw50 USD
Multiple-entry visa, higit 90 hanggang 180 araw95 USD
Multiple-entry visa, higit 180 araw hanggang 1 taon135 USD
Extension ng pananatili10 USD
Temporary residence card, wala pang 2 taon145 USD
Temporary residence card, 2 hanggang wala pang 5 taon155 USD
Temporary residence card, 5 hanggang 10 taon165 USD
5-taong visa exemption certificate20 USD (unang pag-isyu) / 10 USD (muling pag-isyu)
E-visa single / multiple entry25 / 50 USD

Mga reference service fee sa Info Travel

SerbisyoBisaService fee mulaTagal ng pagproseso
E-visa single entry90 araw1,100,000 VND3–5 araw ng trabaho
E-visa multiple entry90 araw1,900,000 VND3–5 araw ng trabaho
Approval letter (visa on arrival)1 buwan, single1,850,000 VND5 araw ng trabaho
Approval letter para sa DN, LD, DT, TT1–3 buwan2,500,000 VND5 araw ng trabaho
Visa extension1–12 buwan2,500,000 VND5–7 araw ng trabaho
Temporary residence card2 taon6,200,000 VND6–15 araw ng trabaho
Work permit2 taon4,200,000 VND10–15 araw ng trabaho
5-taong visa exemption5 taon3,200,000 VND5–7 araw ng trabaho

Buong listahan ng presyo: mga bayad sa Vietnam visa. Ito ay mga panimulang presyo; ipinapadala ang huling quote sa parehong araw matapos naming makita ang passport at layunin ng pananatili.

Ano ang nagpapabago sa presyo

  • Kategorya at tagal ng visa: mas mataas ang bayad sa gobyerno para sa multiple-entry at mas mahahabang visa; mas maraming dokumento ang kailangan sa mga kategoryang pantrabaho at investor kaysa sa tourist visa.
  • Pagkaapurahan: mas mahal ang mga aplikasyong kailangan nang mas mabilis kaysa sa karaniwang tagal.
  • Kung saan isinusumite ang aplikasyon: ang Immigration Department o ang provincial immigration office kung saan nakabase ang sponsor.
  • Mga dayuhang dokumento: ang mga diploma, criminal record o marriage certificate na inisyu sa ibang bansa ay karaniwang nangangailangan ng consular legalization at certified na pagsasalin.
  • Ang kasalukuyan mong status: kailangang ayusin muna ang umiiral na overstay, na may kasamang multa.

Mga karaniwang halimbawa ng kabuuang gastos

SitwasyonMga kailangang serbisyoService fee mula (hindi kasama ang bayad sa gobyerno)
Turistang mananatili nang 3 buwan90-araw na multiple-entry e-visa1,900,000 VND + 50 USD na bayad
Ekspertong magsisimula ng 2-taong trabahoLD approval letter + work permit + 2-taong residence card2,500,000 + 4,200,000 + 6,200,000 VND
Asawa ng mamamayang VietnameseTT approval letter + family residence card2,500,000 + 6,200,000 VND
Overseas Vietnamese o asawa ng mamamayang Vietnamese5-taong visa exemption certificate3,200,000 VND + 20 USD na bayad

Iba-iba ang bawat kaso. Padalhan kami ng scan ng passport para sa all-in na quote.

Mas mura ba kung ikaw mismo ang gagawa?

Kung ikaw mismo ang mag-file, makakatipid ka sa service fee, pero babayaran mo pa rin ang buong bayad sa gobyerno at gugugol ka ng oras sa mga form, pagbiyahe at pagwawasto. Kailangan din ng mga kumpanya ng account sa public service portal at nakarehistrong seal at specimen ng pirma. Tingnan ang in-house kumpara sa pagkuha ng immigration agency. Kung magpapasya kang kumuha ng agency, basahin ang paano pumili ng maaasahang visa agency.

FAQ

Kasama ba sa service fee ang bayad sa gobyerno?

Sa Info Travel, laging magkahiwalay na ipinapakita sa quote ang bayad sa gobyerno at ang service fee para makapaghambing ka.

Mas mahal ba ang residence card kaysa sa pag-extend ng visa?

Mas mataas ang paunang gastos, pero mas matagal ang bisa ng residence card (hanggang 2 taon para sa trabaho), kaya karaniwang mas mura ito kaysa paulit-ulit na pag-extend ng visa.

Kailangan ko bang bayaran ang lahat nang paunang bayad?

Nakasulat sa quote ang mga tuntunin sa pagbabayad bago magsimula ang trabaho. Laging humingi ng resibo kapag nagbabayad.

Kumuha ng quote sa parehong araw

Info Travel – visa at immigration agency para sa mga dayuhan sa Vietnam. Zalo/WhatsApp: +84327828822 / Hotline: +84903782118.

Bài viết liên quan
All in one